lotto88

วิจารณ์มวย วันอาทิตย์ ที่ 21 กรกฎาคม 2562

วิจารณ์มวย ศึกมวยดีวิถีไทย,ศึกมวยไทย 7 สี และศึกช้างมวยไทยเกียรติ วันอาทิตย์ ที่ 21 กรกฎาคม 2562

 

ศึกมวยดีวิถีไทย ช่อง 3sd
เวทีมวยบลูอารีน่า จ.สมุทรปราการ เวลา 12.15 น.

โจ๊กเกอร์ เพชรสี่หมื่น (นกยีนส์ลาดกระบัง) 113.8-.8
แพ้คะแนน ธงสบัด เกียรติทรงฤทธิ์ 11 เม.ย.62 รดน.114.9-2.5ป.
ชนะคะแนน วังหินเล็ก ต.หลักสอง 19 พ.ค.62 บลูอารีน่า114.4-1.8

จะชนะ

ทหารเอก ต.หลักสอง (เพชรเอก ศิษย์เจ๊ดา) 113
ชนะน็อก4 อภิเดช เกียรติสมนึก 13 เม.ย.62 จ.กาฬสินธุ์
แพ้คะแนน สายฟ้าน้อย เกียรติเกรียงไกร 29 มิ.ย.62ธนกรสเตเดี้ยม114.2-.2/113.6-.6ป.
……………………………………….

ณ เดช ต.หลักสอง 125.7-.7
ชนะน็อก3 เพชรฉัตรชัย ศิษย์เบญจม 27 มิ.ย.58 อ้อมน้อย110.8-.8
แพ้คะแนน แตกหัก ป.เพชรไข่แก้ว 12 ก.ค.58 รดน.111.6-2.6
ชนะคะแนน จักรเพชร ช.เพชรนรินทร์ 6 มิ.ย.62 รดน.126.3-.3ป.

จะชนะ

สิงขร ส.สละชีพ (มเหศวร) 125.5-.5
ชนะน็อก1 เจมส์บอนด์ เพชรสี่หมื่น 10 พ.ย.61 อ้อมน้อย122.4-.4
แพ้คะแนน กึกก้อง 13 เหรียญรีสอร์ท 3 ก.พ.62 รดน124/123
ชนะน็อก4 เจมส์ศักดิ์ ส.สุพรรณี 20 เม.ย.62 จ.หนองคาย
……………………………………….

เผด็จศึก ส.ก.สุไหงยิมส์ (ลูกหนองปลิง) 130.8-1.8
มวยซ้ายฝีมือครบเครื่องสาดแข้งต่อยหมัดแรงเข่าในเหนียวเหลี่ยมเชิงดี
แพ้คะแนน หมูป่า ป.ศุกร์สันต์ 20 ก.ย.61 รดน.126.7-.7
แพ้คะแนน หมูป่า ป.ศุกร์สันต์ 21 พ.ย.61 รดน.128.3-2.3
แพ้คะแนน ธงสยาม ว.สุริยนต์ 4 มี.ค.62 รดน.129.8-1.8

จะแพ้

พระรามเก้า 13 เหรียญรีสอร์ท (สี่จ่า) 129.2-.2
มวยเข่าล้วนๆเปิดเกมชนเดินตื้อตลอดน้ำอดน้ำทนดีหมัดศอกคมแรงเก๋าเกมกว่า
ชนะคะแนน รัตนบุรี ศศฺประภายิม 7 ก.ย.61 ช่องวัน 56 กก.ชิงแชมป์มวยรอบ ปุ๋ยท็อปวัน
ชนะคะแนน จงอางศึก ศิษย์กำนันติ่ง 16 เม.ย.62 ลพน.127.4ขาด.6
ชนะคะแนน จ้าวพายุ ต.เพชรตะวัน 4 มิ.ย.62 ลพน.127.2-.2ต่อ2ป.
……………………………………….

(คู่เอก) ปากกาเหล็ก ต.หลักสอง (ศิษย์พนมทอง) 129.8-1.8
มวยฝีมือครบเครื่องเข่าในล็อกเหนียวเตะตัดล่างดีศอกแรงหลักเหลี่ยมดีชื่อชั้นดีกว่า
ชนะน็อก3 ลูกนิมิต สิงห์คลองสี่ 2 พ.ย.60 รดน.127
แพ้คะแนน รถถัง จิตรเมืองนนท์ 28 พ.ย.60 ลพน.130.2-2.2ป.
แพ้คะแนน ลูกนิมิต สิงห์คลองสี่ 21 มิ.ย.61 รดน.130.7-2.3

จะชนะ

มังกรเพชร ส.ก.สุไหงยิม 128
มวยฝีมือครบเครื่องเตะซ้ายต่อยซ้ายเกาะในดีปล้ำรัดมัดตีเหนียวแน่น
เสมอ ร้อยเชิง สิงห์มาวิน 22 ม.ค.61 รดน.119-1.2
ชนะคะแนน เพชรนานา ส.พญาไก่บิน 16 เม.ย.62 จ.ศรีสะเกษ
ชนะคะแนน ธงสยาม ว.สุริยนต์ 15 มิ.ย.62 เวทีธนกรสเตเดี้ยม130


ศึกมวยไทย 7 สี ช่อง 7
เวทีมวยช่อง 7 หมอชิต เวลา 14.00 น.

มาลัยทอง ช.เรืองรัมย์ (ยอดวิชาเล็ก) 115.6-.6 (ชกนอกรอบ มาลัยทองเข้ารอบไปเลย)
มวยซ้ายสูงยาวเข่าดีขวางหน้าแทงบู๊ดุดันขยันออกอาวุธตื้อดีปลายแข็งแกร่ง
ชนะคะแนน ฟ้าวิเศษเล็ก รักชาติ 17 มี.ค.62 ช่อง7สี112.4-.4
ชนะน็อก4 พรพยัคฆ์ ส.ภูมิภัทร 28 เม.ย.62 ช่อง7สี113.9-1.9
แพ้คะแนน มหาสมุทร หมูปิ้งอร่อยจุงเบย 16 มิ.ย.62ช่อง7สี115.1-1.1

จะชนะ

เพชรมรกต อู๊ดดอนเมือง (ป.เพชรน้ำหนึ่ง) 115.2-.2 มวยแทนเพชรนินจา
ดีกรีแชมป์ภาคอีสานมวยจังหวะฝีมือครบเครื่องหมัดศอกแรงไอคิวหลักเหลี่ยมดี
ชนะคะแนน ยางดำ พุ่มพันธุ์ม่วง 23 เม.ย.62 ลพน.113-1 ป.
ชนะคะแนน อรรถชัย ร.ร.กีฬาลำปาง 2 มิ.ย.62 ช่อง7สี113
ชนะน็อก5 ชนะชัย นายกเอท่าศาลา 29 มิ.ย.62 ลพน.119.4ขาด.6
……………………………………….

มวยรอบปูนเสือ ครั้งที่ 19

มหาสมุทร หมูปิ้งอร่อยจุงเบย (ต.ผิวหล่อภักดี) 114.7-.7
มวยสูงยาวฝีมือครบเครื่องแข้งซ้ายแรงขวางหน้าค้ำแทงบู๊ดุดันปลายมีฮึด
ชนะน็อก2 ก้องหนองยาง ส.บุญเยี่ยม 17 ก.พ.62 ช่อง7สี112.7-.7
ชนะน็อก3 พรพยัคฆ์ ส.ภูมิภัทร 17 มี.ค.62 ช่อง7สี113-1
ชนะคะแนน มาลัยทอง ช.เรืองรัมย์ 16 มิ.ย.62 ช่อง7สี114.4-.4

จะแพ้

เพชรแสนคม ศิษย์นายกต่าง (เดอะเบสมวยไทย) 115.2-1.2
มวยขวาฝืมือครบเครื่องดักเสียบดักแทงขวางหน้าเตะก้านคอดีเหลี่ยมเชิงดีอาวุธหลากหลายกว่า
แพ้คะแนน กริชเพชร ศูนย์กีฬาห้วยต้ม 31 มี.ค.62 ช่อง7สี112.2-.2
ชนะน็อก2 ปาฏิหาริย์ ภ.หลักบุญ 12 พ.ค.62 ช่อง7สี112
ชนะคะแนน เพชรนินจา พี.เค.แสนชัยฯ 16 มิ.ย.62 ช่อง7สี115.1-1.1
……………………………………….

เทอดเกียรติ ส.ส.ปกรณ์ (จ.ภัทริยานนท์) 119.1-2.1
มวยจังหวะฝีมือครบเครื่องสาดแข้งขวาโต้แรงปล้ำตีแข็งแกร่งปลายมีฮึด
แพ้คะแนน เพชรเมืองศรี อ๊อดตึกแดง 14 เม.ย.62 จ.ศรีสะเกษ116.8-.8(มวยแทน)
ชนะน็อก4 หยกเพชร พี.เค.แสนชัยฯ 28 พ.ค.62 ลพน117.2-.2
ชนะคะแนน ฟ้าประทาน ดาบรันสารคาม 28 มิ.ย.62 จ.มหาสารคาม118.8-1.8

จะแพ้

เฟส เอราวัณ (เกษมน้อย) 117.2-.2
มวยซ้ายจังหวะฝีมือครบเครื่องตีนขวาแรงเก๋าหมัดศอกแรงอาวุธหลากหลาย
ชนะคะแนน ฟ้าประทาน ดาบรันสารคาม 9 ธ.ค.61 ช่อง7สี116.6-.6
ชนะคะแนน ศักดิ์ศรี ศักดิ์บุรีรัมย์ 23 ก.พ.62 ลพน.117.2-.2
แพ้คะแนน กิตติชัย สาทิสซีดี 14 เม.ย.62 ช่อง7สี119.3-.3
……………………………………….

ชิงแชมป์ว่าง รุ่นแบนตั้มเวท เวทีช่อง 7สี

(คู่เอก) เพชรภูซาง กีล่าสปอร์ต (ธนศักดิ์ขนส่ง,ร.ร.กีฬาลำปาง) 118 มวย จ.พะเยา
มวยฝีมือครบเครื่องเตะต่อยขวาแรงบู๊ดุดันหมัดสอกแรงปลายมีฮึด
แพ้คะแนน วันฉลอง พี.เค.แสนชัยฯ 14 ต.ค.61 ช่อง7สี118.4-.4 (วันฉลองได้นับ 8)
ชนะคะแนน วันฉลอง พี.เค.แสนชัยฯ 24 ก.พ.62 ช่อง7สี120.7-.7/119(ครบยกวันฉลองต่อ คะแนน 2-1เสียง)
แพ้คะแนน โชคดี พี.เค.แสนชัยฯ 26 มี.ค.62 จ.นครศรี118.4ขาด.6
ชนะคะแนน แสนศักดิ์ ส.บุญเยี่ยม 9 มิ.ย.62 ช่อง7สี120.1-.1

จะแพ้

วันฉลอง สจ.โต้งปราจีน (พี.เค.แสนชัยฯ,ศิษย์ซ้อน้อง) 118.3-.3 มวย จ.กาฬสินธุ์ “ซ้ายปลาร้าเดือด”
มวยฝีมือครบเครื่องแข้งซ้ายหนักแรงเตะก้านคอดีต่อยหมัดแรงมีวินาทีทองเก๋ารวดเร็วกว่า
แพ้คะแนน ดีเซลเล็ก ว.วันชัย 26 ธ.ค.61 รดน.118.4-1.4
แพ้คะแนน เพชรภูซาง กีล่าสปอร์ต 24 ก.พ.62 ช่อง7สี119ต่อ1ป.
ชนะน็อก4 ปืนกล ต.สุรัตน์ 29 พ.ค.62 รดน.120.1-2.1ป.(วันฉลองเตะก้านคอ)


ศึกช้างมวยไทยเกียรติเพชร ช่อง อมรินทร์ทีวี 34
เวทีมวยจิตรเมืองนนท์ อ.ต.อ. นนทบุรี เวลา 18.00 น.

ลำน้ำมูล ส.โชคมีชัย (ศ.จิตรดา) 111.1-1.1
ชนะทีเคโอ4 สิงห์ดำ ส.มาลัยทอง 23 ก.พ.62 ลพน.110
แพ้น็อก4 ฟ้าเพชร หมูปิ้งอร่อยจุงเบย (กัมพูชา) 9 เม.ย.62 ลพน.109-1
ชนะคะแนน เด่นหนองคาย ศิษย์ผู้กองหยัดอุดมสุข 22 มิ.ย.62 ลพน109.4-1.4

จะชนะ

สำราญสิงห์ ศักดิ์บุรีรัมย์ (ศิษย์ฉลองศักดิ์) 111.8-1.8
ชนะน็อก พลังเพชร เพชรยุทธพงษ์ 22 เม.ย.62 จ.บุรีรัมย์
ชนะทีเคโอ3 แบล็คไดม่อน เพชรเจริญวิทย์ 24 พ.ค.62 จ.นครราชสีมา
ชนะน็อก4 ยอดเพชรสยาม เพชรเจริญ 29 มิ.ย.62 ลพน.109.8-1.8
……………………………………….

มังกรหยก ทีเอ็นมวยไทย (เพชรบูรพา ว.เรียมสวรรค์) 117.1-2.1
แพ้น็อก4 เพชรนินจา พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิมส์ 15 มี.ค.62 ลพน.113.2-1.2 ป.
ชนะคะแนน ฟ้าวิเศษเล็ก ส.รักชาติ 25 พ.ค.62 ลพน.116.4-1.4
แพ้คะแนน ฉลามขาว อบต.สาโรจน์ 15 มิ.ย.62 ลพน.116.8-1.8

จะชนะ

คุณหลวง ส.คงเดช (ลูกคลองตัน) 115.6-.6มวยแทนเพชรจริง ลูกบ้านใหม่
ชนะคะแนน ก้องหนองยาง ส.บุญเยี่ยม 2 เม.ย.62 จ.นครราชสีมา
ชนะคะแนน สมรภูมิ ช.ไพรวัลย์ 20 เม.ย.62 จ.นครรราชสีมา
แพ้คะแนน มีชัย ป.เอี่ยมเฮง 28 เม.ย.62 จ.นครราชสีมา
……………………………………….

เจนเชิง เดอะกลัฟพัทยา (นฤเดช อ.พิริยะภิญโญ,ซัน,ร้อยเชิง ร.ร.กีฬาชัยภูมิ) 131.6ขาด.4
มวยฝีมือครบเครื่องแข้งซ้ายแรงขวางแทงเหลี่ยมเชิงดีต้นจัด
แพ้คะแนน เด็กระเบิด ลูกอ่างตานนท์ 23 ก.พ.62 จ.ระยอง
แพ้คะแนน บิณฑ์ พรัญชัย 9 มี.ค.62 ลพน.132.8ขาด.2
แพ้น็อก1 ครบสูตร แฟร์เท็กซ์ 8 มิ.ย.62 ลพน.130.4ขาด.6

จะแพ้

ก้องศักดิ์ ส.ส.ปกรณ์พรสุรินทร์ (พี.เค.แสนชัยฯ,พิรุณรถตู้) 135.4-3.4
มวยจังหวะฝีมือคล่องครบเครื่องขวางหน้าแทงศอกอันตรายได้ลุ้น
ชนะน็อก4 มังกรเงิน ส.พันธุ์สุวรรณ 20 เม.ย.62 จ.สุรินทร์
แพ้คะแนน เพชรน้ำหนึ่ง ศิษย์จอมยุทธ 25 พ.ค.62 ลพน.132.8-1.8
ชนะคะแนน ชาติพิชิต ศักดิ์รังสิต 29 มิ.ย.62 ลพน.135-2
……………………………………….

(คู่เอก) กริชเพชร รัตนภานุ 124.1-.1
มวยเฟอร์มสดเตะเจาะยางปล้ำตีแข็งแกร่งหมัดต่อยแรงบู๊ดุดันปลายแข็งแกร่ง
ชนะคะแนน เพชรนิรันดร์ ดาบรันสารคาม 5 ม.ค.62 ลพน.123.8ขาด.2
ชนะคะแนน กาก้า แป๊ะมีนบุรี 23 มี.ค.62 ช่อง7สี124
ชนะคะแนน เดชฤทธิ์ ส.เพ็ญประภา 28 เม.ย.62จ.นนทบุรี124.2-.2

จะชนะ

เดชฤทธิ์ ศ.เพ็ญประภา (ธนสุรนคร) 124.3-.3
มวยเตี้ยสั้นฝีมือครบเครื่องอาวุธหลากหลายเหลี่ยมเชิงดีหมัดศอกแรงต้นมีลุ้น
แพ้คะแนน กริชเพชร รัตนภานุ 28 เม.ย.62 จ.นนทบุรี124.4-.4
ชนะน็อก1 เฮนริเก้ ดอส ซานโต๊ส (บราซิล) 2 มิ.ย.62 ถนนพระอาทิตย์59.4-.4
ชนะน็อก2 เพชรนิรันดร์ ดาบรันสารคาม 28 มิ.ย.62 จ.มหาสารคาม123.6-.6

ดู 10 ทีเด็ดมวย ล่าสุด